Ọ̀nà kan láti sọ àsọtẹ́lẹ̀ àkókò ìyípadà àwọn àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà

Gbólóhùn náà “dúró ní iná pupa, lọ sí iná aláwọ̀ ewé” ṣe kedere fún àwọn ọmọ ilé-ẹ̀kọ́ kékeré àti àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ilé-ẹ̀kọ́ alákọ̀ọ́bẹ̀rẹ̀ pàápàá, ó sì ṣe àfihàn àwọn ohun tí àmì ìtọ́kasí ọkọ̀ ojú ọ̀nà lórí àwọn ọkọ̀ àti àwọn tí ń rìn kiri. Fìtílà àmì ìtọ́ka ọkọ̀ ojú ọ̀nà rẹ̀ ni èdè ìpìlẹ̀ fún ìrìnàjò ojú ọ̀nà, àti pé ẹ̀tọ́ ìrìnàjò ọkọ̀ ní àwọn ọ̀nà ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ ni a lè ṣàtúnṣe nípasẹ̀ ìyàtọ̀ àkókò àti ààyè. Ní àkókò kan náà, ó tún jẹ́ ibi ààbò ìrìnàjò ojú ọ̀nà láti ṣàtúnṣe ìrìnàjò ọkọ̀ ojú ọ̀nà àwọn ènìyàn àti ọkọ̀ ní oríta tàbí apá ọ̀nà, láti ṣe àtúnṣe ìtòlẹ́sẹẹsẹ ìrìnàjò ojú ọ̀nà àti láti rí i dájú pé ọkọ̀ ojú ọ̀nà wà ní ààbò. Nítorí náà, báwo ni a ṣe lè sọ àsọtẹ́lẹ̀ ìyípadà àwọn àmì ìrìnàjò ojú ọ̀nà nígbà tí a bá ń rìn tàbí tí a bá ń wakọ̀?

Ina opopona

Ọ̀nà kan láti sọ àsọtẹ́lẹ̀ àkókò ìyípadà ti àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà kan
Ṣáájú àsọtẹ́lẹ̀
Ó ṣe pàtàkì láti kíyèsí àwọn ìyípadà iná ìjáde ọkọ̀ ojú ọ̀nà ṣáájú (tí ó bá ṣeé ṣe, wo iná ìjáde ọkọ̀ méjì sí mẹ́ta) kí o sì máa ṣe àkíyèsí. Nígbà tí o bá ń ṣe àkíyèsí, o tún yẹ kí o kíyèsí àwọn ipò ọkọ̀ ojú ọ̀nà tí ó yí i ká.
Nígbà tí a bá ń sọ àsọtẹ́lẹ̀
Nígbà tí a bá rí àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà láti ọ̀nà jíjìn, a gbọ́dọ̀ sọ àsọtẹ́lẹ̀ nípa ìyípadà àmì tí ó tẹ̀lé.
1. Ina ifihan agbara alawọ ewe wa ni titan
O le ma le kọja. O yẹ ki o mura lati dinku tabi da duro nigbakugba.
2. Ina ifihan agbara ofeefee ti n tan
Pinnu boya o yẹ ki o lọ siwaju tabi duro ni ibamu si ijinna ati iyara si ikorita naa.
3. Iná àmì pupa ti ń tàn
Tí iná pupa bá ń tàn, sọ àsọtẹ́lẹ̀ àkókò tí yóò di ewéko. Láti ṣàkóso iyàrá tó yẹ.
Agbègbè àwọ̀ ewé ni agbègbè tí ó ṣòro láti pinnu bóyá kí o máa lọ síwájú tàbí kí o dúró. Nígbà tí o bá ń kọjá ní oríta kan, o yẹ kí o máa kíyèsí agbègbè yìí nígbà gbogbo kí o sì ṣe ìdájọ́ tó tọ́ gẹ́gẹ́ bí iyàrá àti àwọn ipò mìíràn.
Nígbà tí a ń dúró
Nígbà tí o bá ń dúró de àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà àti iná aláwọ̀ ewé láti máa tàn, o gbọ́dọ̀ máa kíyèsí àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì tí ó wà ní iwájú àti ẹ̀gbẹ́ oríta àti ipò tí àwọn ènìyàn tí ń rìn àti àwọn ọkọ̀ mìíràn wà.
Bí iná aláwọ̀ ewé bá tilẹ̀ ń tàn, ó ṣeé ṣe kí àwọn arìnrìn-àjò àti àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ wà tí wọn kò fiyèsí àwọn àmì ìrìn-àjò ojú ọ̀nà ní orí ọ̀nà. Nítorí náà, a gbọ́dọ̀ kíyèsí nígbà tí a bá ń kọjá.
Àkóónú tí a kọ lókè yìí ni ọ̀nà tí a fi ń sọ àsọtẹ́lẹ̀ àkókò ìyípadà àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà. Nípa sísọ àsọtẹ́lẹ̀ àkókò ìyípadà àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà, a lè rí ààbò ara wa dájú.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-25-2022