Àkójọpọ̀ iná ìrìnnà tó ṣeé gbé kiri

Àwọn iná ìrìnnà tó ṣeé gbé kiriÓ ń kó ipa pàtàkì nínú ṣíṣàkóso ìṣàn ọkọ̀ àti rírí ààbò ní àwọn ibi ìkọ́lé, iṣẹ́ ọ̀nà, àti àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìgbà díẹ̀. Àwọn ètò ìgbésẹ̀ wọ̀nyí ni a ṣe láti fara wé iṣẹ́ àwọn iná ìrìnnà ìbílẹ̀, èyí tí ó ń jẹ́ kí a lè ṣàkóso ọkọ̀ lọ́nà tó gbéṣẹ́ ní àwọn ipò tí àwọn àmì ìpamọ́ tí ó wà títí kò bá ṣeé ṣe. Lílóye àwọn ẹ̀yà ara iná ìrìnnà ìbílẹ̀ ṣe pàtàkì fún àwọn tí wọ́n ní ẹrù iṣẹ́ láti gbé wọn àti láti ṣiṣẹ́ wọn.

Àkójọpọ̀ iná ìrìnnà tó ṣeé gbé kiri

Ní àkọ́kọ́, ìṣẹ̀dá iná ìrìnnà tí a lè gbé kiri lè dàbí ohun tí ó rọrùn, ṣùgbọ́n ìṣètò rẹ̀ jẹ́ ohun tí ó díjú gan-an. Àwọn ohun pàtàkì nínú ètò iná ìrìnnà tí a lè gbé kiri ni ẹ̀rọ ìṣàkóso, orí àmì, ìpèsè agbára, àti ohun èlò ìbánisọ̀rọ̀.

Ẹ̀rọ ìṣàkóso ni ọpọlọ ẹ̀rọ iná ìrìnnà tí a lè gbé kiri. Ó ní ẹrù iṣẹ́ láti ṣètò àkókò àti ìtẹ̀lé àwọn àmì láti rí i dájú pé ìrìnnà ọkọ̀ rọrùn àti ààbò. A ṣe ètò ẹ̀rọ ìṣàkóso pẹ̀lú àkókò pàtó fún ìpele àmì kọ̀ọ̀kan, ní gbígbé àwọn ìlànà ìrìnnà àti àìní àwọn olùlò ojú ọ̀nà yẹ̀ wò.

Orí àmì ni apá tó hàn gbangba jùlọ nínú ètò iná ìrìnnà ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tó ṣeé gbé kiri. Àwọn wọ̀nyí ni àwọn iná pupa, amber, àti ewéko tí a mọ̀ dáadáa tí a ń lò láti sọ fún àwọn awakọ̀ àti àwọn arìnrìn-àjò nígbà tí wọ́n bá yẹ kí wọ́n dúró, kí wọ́n máa wakọ̀ pẹ̀lú ìṣọ́ra, tàbí kí wọ́n máa rìn kiri. Àwọn orí àmì sábà máa ń ní àwọn LED tó lágbára gan-an tí a lè rí ní ìrọ̀rùn kódà ní ojú ọjọ́ tó mọ́lẹ̀ tàbí ní ojú ọjọ́ tí kò dára.

Lílo agbára sí àwọn ẹ̀rọ iná ìrìnnà tí ó ṣeé gbé kiri jẹ́ apá pàtàkì mìíràn. Àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí ni a sábà máa ń ṣe láti ṣiṣẹ́ lórí àwọn bátírì tàbí àwọn ẹ̀rọ amúṣẹ́dá, èyí tí ó ń jẹ́ kí ó rọrùn láti lò. Àwọn ẹ̀rọ tí a fi bátírì ṣe dára fún àwọn iṣẹ́ tàbí ìṣẹ̀lẹ̀ ìgbà kúkúrú, nígbà tí àwọn ẹ̀rọ tí a fi iná amúṣẹ́dá ṣe dára fún ìgbà pípẹ́.

Àwọn ẹ̀rọ ìbánisọ̀rọ̀ tún jẹ́ apá pàtàkì nínú ètò ìmọ́lẹ̀ ìrìnnà ọkọ̀. Àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí ń gba àwọn ìsopọ̀ aláìlókun láyè láàárín ọ̀pọ̀lọpọ̀ iná ìrìnnà ọkọ̀, èyí tí ó ń jẹ́ kí wọ́n lè mú àwọn àmì wọn ṣọ̀kan kí wọ́n sì ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rọ ìṣọ̀kan. Ìṣọ̀kan yìí ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé ìrìnnà ọkọ̀ ń lọ dáadáa ní àwọn agbègbè tí a ń ṣàkóso.

Ní àfikún sí àwọn ohun pàtàkì wọ̀nyí, àwọn ètò ìmọ́lẹ̀ ìrìnnà tí a lè gbé kiri tún lè ní àwọn ohun èlò ìrànlọ́wọ́ bíi àwọn ìsopọ̀mọ́ra, àpótí ìrìnnà, àti àwọn ẹ̀rọ ìṣàkóso láti ọ̀nà jíjìn. Àwọn àfikún wọ̀nyí ni a ṣe láti mú kí ìrọ̀rùn ìgbékalẹ̀, ìṣiṣẹ́, àti ìtọ́jú àwọn ètò ìmọ́lẹ̀ ìrìnnà pọ̀ sí i.

Nínú ìkọ́lé gidi ti àwọn iná ìrìnnà ọkọ̀, àwọn ohun èlò bíi ṣílístíkì tó lágbára àti alúmínọ́mù ni a sábà máa ń lò. A yan àwọn ohun èlò wọ̀nyí fún àwọn ohun èlò tí wọ́n fẹ́ẹ́rẹ̀ tó sì lágbára, èyí tí ó mú kí àwọn iná ìrìnnà rọrùn láti gbé àti láti fi sínú rẹ̀, nígbàtí ó tún lè kojú ìṣòro lílo níta gbangba.

Àwọn ẹ̀rọ itanna tó wà nínú ètò iná ìrìnnà náà ni a tún ṣe láti kojú àwọn ohun tó ń fa àyíká bí ọrinrin, eruku, àti ìyípadà otutu. Èyí máa ń jẹ́ kí ètò náà máa ṣiṣẹ́ lábẹ́ onírúurú ipò, èyí sì máa ń pèsè ìṣàkóso ìṣàn omi tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé nígbà àti níbi tí a bá nílò rẹ̀.

Àwọn ètò iná ìrìnnà tí a lè gbé kiri ni a ṣe fún fífi sori ẹrọ àti yíyọ kúrò ní ọ̀nà tí ó rọrùn, a sì lè gbé e kalẹ̀ kíákíá kí a sì yọ ọ́ kúrò bí ó ṣe yẹ. Ìgbésẹ̀ yìí jẹ́ ohun pàtàkì nítorí ó ń fúnni ní àǹfààní láti ṣàkóso ìrìnnà lọ́nà tí ó munadoko ní àwọn ipò àṣeyọrí láìsí àìní fún àwọn àyípadà ètò ìṣiṣẹ́ tí ó gbowólórí àti àkókò.

Ní ṣókí, ìṣètò iná ìrìnnà tí a lè gbé kiri jẹ́ àpapọ̀ ẹ̀rọ ìṣàkóso, orí àmì, ìpèsè agbára, àti àwọn ohun èlò ìbánisọ̀rọ̀ tí a ṣe pẹ̀lú ìṣọ́ra. Àwọn èròjà wọ̀nyí ń ṣiṣẹ́ papọ̀ láti pèsè ìṣàkóso ìṣàn tí ó munadoko nínú àpò tí a lè gbé kiri, tí ó ṣeé yípadà. Lílóye ìṣètò àti ìṣiṣẹ́ àwọn iná ìrìnnà tí a lè gbé kiri ṣe pàtàkì láti rí i dájú pé ààbò àti ìṣiṣẹ́ àwọn ipò ìṣàkóso ìrìnnà ìgbà díẹ̀ wà.

Ti o ba nifẹ si awọn ina ijabọ ti o ṣee gbe, a kaabọ lati kan si Qixiang sigba idiyele kan.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-09-2024