Awọn ireti idagbasoke ti awọn ami ikilọ opopona

Àwọn àmì ìkìlọ̀ ojú ọ̀nàWọ́n wọ́pọ̀ gan-an ní ìgbésí ayé wa. Báwo ni wọ́n ṣe ṣe pàtàkì tó, kí sì ni ìtàn wọn? Lónìí, Qixiang yóò ṣe àgbékalẹ̀ àwọn àǹfààní ìdàgbàsókè ti àmì ìkìlọ̀ ojú ọ̀nà.

I. Ipo Idagbasoke Lọwọlọwọ ti Awọn Ami Ikilọ Opopona

Lọ́wọ́lọ́wọ́, ọjà fún àmì ìkìlọ̀ ojú ọ̀nà ṣì lágbára. Láti túbọ̀ mú kí ìtọ́jú ìrìnàjò ọkọ̀ rọrùn, a nílò láti fi àwọn àmì ìrìnàjò sí i sí i nínú ìṣàkóso ìrìnàjò. Mímú ààbò ojú ọ̀nà jẹ́ ohun pàtàkì fún ìtọ́jú ààbò gbogbogbòò, èyí tí a mọ̀ dáadáa.

Iṣẹ́ ọ̀nà ń pọ̀ sí i lọ́wọ́lọ́wọ́, èyí tí ó tún ti mú kí ọjà fún àmì ìkìlọ̀ ọ̀nà ààbò gbóná janjan. Láti jẹ́ kí ọjà yìí máa gbilẹ̀ sí i, yàtọ̀ sí kíkọ́ ọ̀nà tí ń bá a lọ, àwọn olùṣe àmì gbọ́dọ̀ máa rí i dájú pé ọjà náà dára. A kò lè lo àwọn ọjà tí kò ní ìwọ̀n láti ba ìdàgbàsókè ọjà náà jẹ́.

Àwọn àmì ààbò lójú ọ̀nà

II. Ìdàgbàsókè Ọjọ́ iwájú ti Àwọn Àmì Ìkìlọ̀ Ojú Ọ̀nà

Kí ọjà àmì ìkìlọ̀ ọ̀nà ààbò lè gbèrú ní ìgbà pípẹ́, ohun àkọ́kọ́ ni àtúnṣe tuntun. Àwọn àmì ààbò tuntun nìkan ló lè ṣiṣẹ́ fún ìrìnàjò ọ̀nà àti ètò ọ̀nà tó dára jù.

Ṣíṣe àwọn ọjà tí ó bá àwọn ohun tí a béèrè mu ni apá pàtàkì kejì fún ọjà fún àwọn àmì ọ̀nà ààbò láti dàgbàsókè láìsí ìṣòro. Ó léwu láti fi àmì tí kò pé sí ojú ọ̀nà nítorí pé ó lè yọrí sí ìjànbá ọkọ̀ àti àìṣe ìdánilójú ààbò àwọn arìnrìn-àjò.

Àwọn ìmọ̀ràn. Àwọn ìbéèrè fún fífi àmì ìkìlọ̀ sí ojú ọ̀nà

1. Gbogbo apa ti ami ijabọ ti a gbe lọ si aaye ikole nilo lati tẹle awọn ilana imọ-ẹrọ ti o wulo.

2. Gbàrà tí o bá dé ibi tí wọ́n ń kọ́lé sí, lo àwọn ìdènà, àmì àti àwọn ohun èlò ààbò mìíràn láti ṣàkóso ìrìnàjò àti àwọn tí ń rìn, kí o sì tẹ̀lé àwọn ìlànà iṣẹ́ nígbà tí wọ́n bá ń kọ́lé náà.

3. Tọ́ka sí àwọn ìlànà àwòrán ìkọ́lé náà dáadáa kí o sì yan ibi tí wọ́n gbé àmì sí ní ìbámu pẹ̀lú ìtọ́sọ́nà ìrìnàjò.

4. Nígbà tí a bá ti mọ ibi tí ìpìlẹ̀ náà wà, gbẹ́ e ní ìbámu pẹ̀lú ìwọ̀n tí a fihàn nínú àwọn àwòrán àwòrán náà. Nígbà tí a bá ti ṣe ìtọ́jú ìpìlẹ̀ náà bí ó ti yẹ, gbé ìrísí náà kalẹ̀, so ìrọ̀rùn, kí o sì da kọnkírítì sí i. Rí i dájú pé àwọn ìpìlẹ̀ flange àti àwọn bọ́ọ̀lù ìdákọ́ró náà wà ní ipò tí ó tọ́, kí wọ́n sì dé ibi tí ó yẹ kí ó ga sí.

5. Ìpìlẹ̀ ìpìlẹ̀ kọnkéréètì àti ìpìlẹ̀ ìdúró ìtìlẹ́yìn gbọ́dọ̀ wà ní ìpele tí a sì so mọ́ ọn dáadáa. Ó yẹ kí a so àwọn ìdènà ìdákọ́ró dáadáa, àti pé ìpìlẹ̀ ìdúró ìtìlẹ́yìn kò gbọdọ̀ tẹ̀ lẹ́yìn tí a bá ti mú àwọn ìdè náà le.

6. Fi àmì náà mọ́ òpó àtìlẹ́yìn nípa lílo àwọn bulọ́ọ̀tì tí ń yọ́, àwọn ìdènà, àti àwọn ohun èlò míràn tí ó so pọ̀. Ìjìnnà láàrín etí inú àmì náà àti etí èjìká náà yẹ kí ó jẹ́ 20 cm fún àwọn àmì irú ọ̀wọ́n, àti etí ìsàlẹ̀ àmì kan ṣoṣo náà yẹ kí ó jẹ́ 250 cm láti ojú ọ̀nà. Fún fífi cantilever sí ojú ọ̀nà, ìyapa láti ojú ọ̀nà gbọ́dọ̀ jẹ́ 5.2 m.

7. Lẹ́yìn tí a bá ti fi sori ẹrọ, ṣàyẹ̀wò kí o sì ṣe àtúnṣe sí ìdúró àti gíga àmì náà láti bá àwọn ohun tí a fẹ́ mu.

8. Lẹ́yìn tí o bá ti fi sori ẹrọ, nu gbogbo àwọn àmì ìtọ́sọ́nà láti jẹ́ kí ojú ilẹ̀ náà mọ́ tónítóní.

Qixiang, gẹ́gẹ́ bí ògbóǹtarìgìile-iṣẹ ami ijabọ, a ṣe àwọn àmì tó bo gbogbo àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìkìlọ̀, títí bí àwọn ìlà, àwọn òkè gíga, àti àwọn agbègbè ilé ìwé. A ní àwọn ìlànà ìṣẹ̀dá tí a ṣe déédé, àwọn ìwé ẹ̀rí pípé, a sì lè bá àwọn ìbéèrè líle ti àwọn àṣẹ ọjà àti ríra ẹ̀rọ mu. A ń fúnni ní iye owó osunwon tó díje àti àkókò ìfijiṣẹ́ tó dúró ṣinṣin. A ń fi tọkàntọkàn pe àwọn akọ́ṣẹ́mọṣẹ́ ẹ̀rọ àti àwọn olùpínkiri kárí ayé láti jíròrò ìfọwọ́sowọ́pọ̀; àwọn àṣẹ ọ̀pọ̀lọpọ̀ gba iye owó tó dára jù!


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-23-2025