Ṣé àwọn ọ̀pá kámẹ́rà ààbò nílò ààbò mànàmáná?

Mànàmáná jẹ́ ohun tó ń pa ènìyàn run gidigidi, pẹ̀lú àwọn fólítì tó ń dé mílíọ̀nù fólítì àti àwọn ìṣàn ojú ẹsẹ̀ tó ń dé ọgọ́rọ̀ọ̀rún ẹgbẹ̀rún amperes. Àwọn àbájáde ìparun tí mànàmáná ń yọjú hàn ní ìpele mẹ́ta:

1. Ibajẹ ohun elo ati ipalara ara ẹni;

2. Iye akoko ti awọn ohun elo tabi awọn ẹya ara ẹrọ ti dinku;

3. Ìdènà tàbí pípadánù àwọn àmì àti dátà tí a gbé kalẹ̀ tàbí tí a tọ́jú (analog tàbí digital), kódà ó lè fa àìṣiṣẹ́ àwọn ẹ̀rọ itanna, èyí tó lè yọrí sí pípadánù fún ìgbà díẹ̀ tàbí pípa ètò náà.

Ọpá kamẹra aabo

Ó ṣeé ṣe kí mànàmáná ba ibi ìtọ́jú kan jẹ́ tààràtà. Pẹ̀lú ìdàgbàsókè ìmọ̀ ẹ̀rọ itanna òde òní àti lílo àti ìsopọ̀pọ̀ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀rọ itanna tó gbajúmọ̀, àwọn ohun tó ń fa ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀rọ itanna ni mànàmáná tó pọ̀ jù, mànàmáná tó pọ̀ jù, àti mànàmáná tó pọ̀ jù. Lọ́dọọdún, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣẹ̀lẹ̀ ló wà tí mànàmáná máa ń ba onírúurú ẹ̀rọ tàbí nẹ́tíwọ́ọ̀kì jẹ́, títí kan àwọn ẹ̀rọ ààbò níbi tí mànàmáná ti bàjẹ́, àti àìṣedéédéé ìṣàyẹ̀wò aládàáni nítorí mànàmáná jẹ́ ohun tó wọ́pọ̀. Àwọn kámẹ́rà iwájú ni a ṣe fún fífi síta; ní àwọn agbègbè tó lè rọ̀, a gbọ́dọ̀ ṣe àwọn ẹ̀rọ ààbò mànàmáná kí a sì fi wọ́n sí i.

Àwọn ọ̀pá kámẹ́rà ààbò ilé sábà máa ń ga tó mítà mẹ́ta sí mẹ́rin pẹ̀lú apá 0.8-mita, nígbà tí àwọn ọ̀pá kámẹ́rà ààbò ojú ọ̀nà ìlú sábà máa ń ga tó mítà mẹ́fà pẹ̀lú apá tí ó wà ní ìpele kan.

Ṣe akiyesi awọn nkan mẹta wọnyi nigbati o ba n raawọn ọpa kamẹra aabo:

Àkọ́kọ́, òpó pàtàkì tó dára gan-an.Àwọn ọ̀pá pàtàkì ti àwọn ọ̀pá kámẹ́rà ààbò tó dára ni a fi irin páìpù tó dára tí kò ní àbùkù ṣe. Èyí ló máa ń mú kí agbára ìfúnpá pọ̀ sí i. Nítorí náà, nígbà tí o bá ń ra ọ̀pá kámẹ́rà ààbò, rí i dájú pé o máa ń ṣàyẹ̀wò ohun èlò ọ̀pá pàtàkì náà nígbà gbogbo.

Èkejì, àwọn ògiri páìpù tí ó nípọn jù.Àwọn ògiri páìpù tó nípọn, tí ó ní agbára ìdènà afẹ́fẹ́ àti ìfúnpá tó ga, ni a sábà máa ń rí nínú àwọn òpó kámẹ́rà ààbò tó ga. Nítorí náà, nígbà tí o bá ń ra òpó kámẹ́rà ààbò, rí i dájú pé o ṣàyẹ̀wò bí ògiri páìpù náà ṣe nípọn tó.

Kẹta, fifi sori ẹrọ ti o rọrun.Fífi àwọn ọ̀pá kámẹ́rà ààbò tó ga jùlọ sílò rọrùn. Ìrírí tó dára jù àti ìdíje tó pọ̀ sí i jẹ́ àǹfààní méjì ti iṣẹ́ tó rọrùn ju àwọn ọ̀pá kámẹ́rà ààbò tó wọ́pọ̀ lọ.

Níkẹyìn, da lori iru awọn kamẹra aabo ti a yoo fi sii, yan ọpa kamẹra aabo ti o yẹ.

Yíyan ọ̀pá tó yẹ láti dènà dídí kámẹ́rà náà: Láti rí ipa ìṣọ́ tó dára jùlọ, ó yẹ kí a pinnu gíga àwọn ọ̀pá fún ìṣọ́ ààbò gbogbogbòò nípa irú kámẹ́rà náà; gíga tó wà láàárín mítà 3.5 sí 5.5 sábà máa ń jẹ́ ohun tó yẹ.

(1) Yíyan gíga òpó kámẹ́rà ìbọn:Yan awọn ọpá kekere, nigbagbogbo laarin awọn mita 3.5 ati 4.5.

(2) Yíyan gíga òpó fún àwọn kámẹ́rà dome:Àwọn kámẹ́rà dome ní gígùn ìfọ́kànsí tí a lè ṣàtúnṣe, wọ́n sì lè yípo ní ìwọ̀n 360. Nítorí náà, gbogbo kámẹ́rà dome yẹ kí ó ní àwọn ọ̀pá tí ó ga tó bí ó ti ṣeé ṣe tó, nígbà gbogbo láàrín mítà 4.5 àti 5.5. Fún gbogbo gíga wọ̀nyí, ó yẹ kí a yan gígùn apá petele ní ìbámu pẹ̀lú ijinna láàrín ọ̀pá náà àti ibi tí a ń ṣọ́, àti ìtọ́sọ́nà férémù, láti yẹra fún apá petele kí ó kúrú jù láti gba àkóónú ìṣọ́ tó yẹ. A gbani nímọ̀ràn pé kí apá petele tí ó jẹ́ mítà 1 tàbí mítà 2 dín ìdènà kù ní àwọn agbègbè tí ìdènà wà.

Olùpèsè òpó irinQixiang ní agbára láti ṣe iṣẹ́ àgbékalẹ̀ àwọn ọ̀pá kámẹ́rà ààbò tó pọ̀. Yálà a lò ó ní àwọn ibi ìtajà, ilé iṣẹ́, tàbí àwọn ibi gbígbé, a lè ṣe àwọn àwòrán ọ̀pá kámẹ́rà ààbò tó yẹ. Jọ̀wọ́ má ṣe ṣiyèméjì láti kàn sí wa tí o bá ní àwọn ohun tí o nílò.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-04-2025