Àwọn àmì ojú ọ̀nàWọ́n mọ́ gbogbo ènìyàn. Gẹ́gẹ́ bí ibi tí a ti ń ṣe àbójútó ààbò ọkọ̀, ipa wọn kò ṣeé sẹ́. Àwọn àmì ìrìnnà tí a rí ti wà ní ẹ̀gbẹ́ méjèèjì ọ̀nà. Ní gidi, fífi àwọn àmì sílẹ̀ jẹ́ ohun tí ó le gan-an; wọ́n nílò ìpìlẹ̀ tí ó lágbára. Lónìí, ilé iṣẹ́ àmì tí ń tànmọ́lẹ̀ Qixiang yóò gbé àwọn ohun tí a nílò kalẹ̀ fún ìpìlẹ̀ òpó àmì ọ̀nà.
I. Yíyan Ibi tí ó yẹ fún àmì ojú ọ̀nà
Gẹ́gẹ́ bí àwòrán àwọn àwòrán náà, onímọ̀ ẹ̀rọ náà lo ìlà àárín ọ̀nà gẹ́gẹ́ bí ìlà ìṣàkóso ẹ̀gbẹ́, ó sì lo theodolite, ìwọ̀n teepu irin, àti àwọn irinṣẹ́ mìíràn tó yẹ láti mọ ipò ẹ̀gbẹ́ ti ìpìlẹ̀ àmì náà dáadáa.
Ní ìbámu pẹ̀lú ìwọ̀n ìpìlẹ̀ náà àti ipò ojú ọ̀nà náà, a yan ibi tí a ó ti gbẹ́ ìpìlẹ̀ náà, a sì fi àmì sí i.
II. Wíwalẹ̀ Ìpìlẹ̀ fún Àwọn Pólà Àmì Ọ̀nà
A máa ń ṣe ìwakùsà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn àmì tí onímọ̀ ẹ̀rọ tó wà ní ibi iṣẹ́ náà ṣe lẹ́yìn tí a bá ti gbẹ́ ìpìlẹ̀ òpó àmì ojú ọ̀nà tí a sì ti fi àmì sí i ní ìbámu pẹ̀lú àwọn àwòrán náà. Ìwọ̀n àti jíjìn ihò ìpìlẹ̀ náà gbọ́dọ̀ bá àwọn ìlànà tó wà nínú àwọn àwòrán náà mu. A gbọ́dọ̀ gbé ilẹ̀ tí a gbẹ́ jáde kúrò ní ibi iṣẹ́ náà tàbí kí a fi àwọn ọ̀nà tí onímọ̀ ẹ̀rọ tó ń ṣe àbójútó fún ní àṣẹ. A kò gbọdọ̀ pa á run láìsí ìṣọ́ra.
III. Dída kọnkéréètì sílẹ̀ fún ihò ìpìlẹ̀ òpó àmì ojú ọ̀nà
Kí a tó kọ́ ojú ọ̀nà, ó yẹ kí a parí ìpìlẹ̀ kọnkírítì. A gbọ́dọ̀ lo iyanrìn, òkúta, àti símẹ́ǹtì tó péye, a sì gbọ́dọ̀ pèsè àdàpọ̀ náà ní ìbámu pẹ̀lú ìròyìn ìdánwò àdàpọ̀ kọnkírítì, nígbà tí onímọ̀ ẹ̀rọ tó ń ṣe àyẹ̀wò bá ti ṣe àyẹ̀wò àti rírí ìwọ̀n àti ìwọ̀n ihò ìpìlẹ̀ náà. Kí a tó da á, lo ẹ̀rọ amúlétutù láti da àdàpọ̀ náà pọ̀ dáadáa níbi tí a ti ń da á.
A gbọ́dọ̀ lo ohun èlò ìgbọ̀nsẹ̀ nígbà tí a bá ń da omi náà láti rí i dájú pé ìṣọ̀kan náà dọ́gba àti pé ó le koko, èyí tí yóò mú kí ìpìlẹ̀ náà dúró ṣinṣin. Àwọn apá ìpìlẹ̀ tí ó fara hàn yẹ kí a fi àwọn àpẹẹrẹ dídán mọ́ra dè. Lẹ́yìn tí a bá ti wó lulẹ̀, kò gbọdọ̀ sí oyin tàbí ojú ilẹ̀ tí kò báradé, kí ìpele ojú ilẹ̀ náà sì tẹ́jú.
Iṣẹ́ ìmúrasílẹ̀ mìíràn wo ló yẹ kí a kíyèsí?
(1) Ìdánilójú Ohun Èlò: Ó yẹ kí a gba àwọn ohun èlò gẹ́gẹ́ bí àwọn ìwé àwòrán. Gbogbo ohun èlò gbọ́dọ̀ wà pẹ̀lú àwọn ìwé ẹ̀rí ohun èlò. Ìṣètò àmì àti ṣíṣe àmì gbọ́dọ̀ jẹ́ òótọ́, àti àwọn ohun kikọ, àwọn àpẹẹrẹ, àti àwọn àwọ̀ gbọ́dọ̀ jẹ́ òótọ́.
(2) Ààbò: Lẹ́yìn tí a bá ti ṣàlàyé ipò náà fún àwọn ọlọ́pàá ìrìnnà tàbí àwọn ẹ̀ka tó báramu àti gbígbà àṣẹ, a gbọ́dọ̀ kìlọ̀ fún àwọn ibi ìwakọ̀ ìrìnnà bíi àwọn ìdènà ìjamba, àwọn konu àwọ̀, àti àwọn àmì ìkọ́lé tó yẹ kí a gbé kalẹ̀ dáadáa, kí a má baà dá ìdènà ìrìnnà dúró jù. Àìṣọ́ra àti ààbò ṣe pàtàkì nígbà ìkọ́lé.
Fíìmù àfihàn gíga tí ó ní ìmọ́lára gíga ni a lò nínúÀwọn àmì àwọ̀ Qixiang, ó ń fúnni ní ìdánilójú pé àwòrán tó mọ́ kedere, tó ń fani mọ́ra àti pé ó ń ríran dáadáa ní alẹ́. Nítorí pé wọ́n jẹ́ irin oníná tí a fi iná gbóná ṣe, àwọn ọ̀pá tó bá ara wọn mu kò ní ipata, wọ́n sì lè má jẹ́ kí wọ́n jẹ́ ipata.
Fún onírúurú ète, títí bí kíkọ́ ọ̀nà, àtúnṣe ìlú, àti ètò páàkì ilé iṣẹ́, a ń ṣe àtìlẹ́yìn fún àwọn ìwọ̀n, àwọn àwòrán, àti àwọn ohun èlò tí a ṣe àtúnṣe. Pẹ̀lú ìlà iṣẹ́-ṣíṣe tirẹ̀, ilé-iṣẹ́ wa ń ṣe ìdánilójú agbára tó tó, àkókò ìdarí kíákíá, àti iye owó tí ó rọrùn fún àwọn ríra ńlá. Àwọn òṣìṣẹ́ wa tí wọ́n ní ìmọ̀ ń ṣe iṣẹ́ ìdúró kan ṣoṣo, wọ́n ń ṣe àkíyèsí gbogbo ìgbésẹ̀ iṣẹ́ náà—láti àpẹẹrẹ àti iṣẹ́-ṣíṣe sí iṣẹ́-ṣíṣe—pẹ̀lú ìṣàkóso dídára tí ó le koko. Àwọn oníbàárà tuntun àti àwọn oníbàárà lọ́wọ́lọ́wọ́ ni a gbà láti béèrè ìbéèrè àti sọ̀rọ̀ nípa ṣíṣe iṣẹ́-ṣíṣe!
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-25-2025

