Ìrìnàjò ojú ọ̀nà ṣe pàtàkì jùlọ; ààbò ọkọ̀ ṣe pàtàkì jùlọ fún ìrìnàjò wa.Àwọn àmì ìrìnnà tí ń tànmọ́lẹ̀a le fi oju ti ko ni wahala wo. Nigba ti a ba n rin irin-ajo, a gbodo fiyesi si awon ami irin-ajo ti o n tan imọlẹ ki a si yago fun irufin awon ofin irin-ajo. E je ki a rin irin-ajo ni ona ti o laju ati ailewu.
1. Kí a tó lo ìtọ́jú ìdènà ìbàjẹ́ sí àwọn àmì ojú ọ̀nà, a gbọ́dọ̀ parí wíwá igi, fífún igi ní ẹ̀gbẹ́, àti wíwá igi ní ibi iṣẹ́.
2. Àwọn àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà tó ń tànmọ́lẹ̀ yẹ kí ó dojúkọ ibi tí wọ́n bá dé láti dín ìmọ́lẹ̀ àwọn awakọ̀ kù.
3. Ipò tí a fi àwọn ọ̀pá àti àmì náà gbé kalẹ̀ yẹ kí ó péye, àti pé àṣìṣe ìwọ̀n àti ipò náà gbọ́dọ̀ wà láàrín ìwọ̀n tí a sọ. Nígbà tí a bá ń gbé e kalẹ̀, a gbọ́dọ̀ gbé àwọn ìgbésẹ̀ láti dènà ìbàjẹ́ sí ìbòrí tí ó lòdì sí ìbàjẹ́ ojú ilẹ̀.
4. Tí àwọn àmì ìrìnnà bá ní àtìlẹ́yìn pẹ̀lú àwọn òpó tàbí tí a fi sórí àwọn òpó ọ̀nà bí iná ìrìnnà tàbí àwọn ọ̀pá cantilever, gíga ìfisílẹ̀ gbọ́dọ̀ jẹ́ 2000 mm ≤ 2500 mm. Nígbà tí a bá fi sí àwọn agbègbè tí kì í ṣe ti àwọn arìnrìn-àjò bí àwọn ìlà àárín tàbí àwọn bẹ́líìtì aláwọ̀ ewé, gíga ìfisílẹ̀ gbọ́dọ̀ jẹ́ 1000 mm (ìwọ̀n tuntun ti orílẹ̀-èdè 1200 mm).
5. Gíga ìfìdíkalẹ̀ àwọn ibi-àfojúsùn ìfàsẹ́yìn onílànà tí a fi ọwọ́ sí jẹ́ 1100 ~ 1300 mm.
6. Tí àwọn àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà bá ń lo àtìlẹ́yìn cantilever, gíga ìfisílé kò gbọdọ̀ dín ju 5000 mm lọ, ní gbígbé àwọn ohun tó ń mú kí ìtọ́jú ojú ọ̀nà pọ̀ sí i yẹ̀ wò. Tí àwọn àmì ìrìnnà ojú ọ̀nà bá ń lo àtìlẹ́yìn ẹnu ọ̀nà, a gbọ́dọ̀ pinnu gíga rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí a béèrè fún gíga ojú ọ̀nà. Ní gbogbogbòò, ó yẹ kí ó ju 5500 mm lọ.
7. Ààyè ìfipamọ́ láàrín àwọn àwo àmì lórí ọ̀wọ̀n kan náà kò gbọdọ̀ ju 20 mm lọ. Nígbà tí a bá fi àwọn àwo àmì sí ẹ̀gbẹ́ méjèèjì ọ̀wọ̀n náà, ààyè ẹ̀gbẹ́ jẹ́ ìlọ́po 1 ≤ 3 ìwọ̀n ìlà ọ̀wọ̀n náà. Nígbà tí a bá fi àwọn àmì sí orí cantilever àti ọ̀wọ̀n náà, ààyè ìfipamọ́ kò sí lábẹ́ ìdènà yìí.
8. A gbọ́dọ̀ ṣe àtúnṣe igun ìfisílẹ̀ àwọn àmì ojú ọ̀nà gẹ́gẹ́ bí àwọn ìlà tí ó wà ní petele àti inaro ti ojú ọ̀nà. A gbọ́dọ̀ tẹ̀ àwọn àmì tí ó wà ní orí àwọn afárá tí ó ga ní ìpele tàbí ní ìsàlẹ̀ ní ẹ̀yìn díẹ̀.
9. Àwọn òpó àmì gbọ́dọ̀ wà ní ìdúró ṣinṣin, ìtẹ̀sí wọn kò gbọdọ̀ ju 0.5% gíga òpó náà lọ, bẹ́ẹ̀ ni a kò gbọdọ̀ jẹ́ kí wọ́n tẹ̀ sí ẹ̀gbẹ́ kan ti ọ̀nà náà.
10. Ojú àmì náà kò gbọdọ̀ wà láàárín ibi gíga tó tó 6×3m. 10. Nígbà tí a bá ń gbé àwọn àmì ojú ọ̀nà kalẹ̀, wọ́n lè wà ní igun kan pàtó sí ìlà gígùn ti ìlà àárín ọ̀nà: 0°~10° fún àwọn àmì ìtọ́sọ́nà àti ìkìlọ̀, àti 0°~45° fún àwọn àmì ìdènà; àwọn àmì lókè ọ̀nà náà gbọ́dọ̀ wà ní ìtòsí ìlà àárín ọ̀nà, ní igun 0°~10° sí ìlà gígùn ọ̀nà náà.
Gẹ́gẹ́ bí olùpèsè tó lágbára tó ní ipa nínú iṣẹ́ ìrìnnà ìlú, a máa ń ṣe onírúurú ọjà tó ní àwọn àmì ìrìnnà tó ń tàn yanranyanran, àwọn iná ìrìnnà tó ní ọgbọ́n, àti àwọn ọ̀pá iná ìrìnnà tó lágbára, tó ń bá onírúurú àìní ìmọ̀ ẹ̀rọ ọ̀nà, ìkọ́lé ìlú, àti ètò páàkì mu.
Àwọn àmì ìrìnnà Qixiang tí ó hàn gbangba ní àwọn àpẹẹrẹ tí ó ṣe kedere tí ó sì ń fà ojú mọ́ra, wọ́n ní agbára láti kojú oòrùn àti láti kojú ìbàjẹ́, wọ́n sì ní àwọn ipa ìkìlọ̀ òru tí ó dára; àwọn iná ìrìnnà wa tí ó ní ọgbọ́n ní a fi àwọn ègé ìṣàkóso tí ó ti ní ìlọsíwájú síi, tí ó ń fúnni ní ìdáhùn tí ó ṣe kedere àti ìyípadà tí ó péye, tí ó yẹ fún ìṣàkóso ìṣàn ọkọ̀ ní àwọn oríta tí ó díjú; tiwaawọn ọpá ina ijabọWọ́n fi irin tó dára gan-an ṣe é, wọ́n fi ìpara gbígbóná àti ìbòrí lulú tọ́jú wọn fún ìdènà ipata méjì, èyí tó mú kí wọ́n má lè gbóná, tí wọn kò sì lè gbóná, tí wọ́n sì lè ṣiṣẹ́ níta gbangba fún ohun tó lé ní ogún ọdún.
Gbogbo ọjà Qixiang ni a ṣe ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà ìrìnnà orílẹ̀-èdè, èyí tí ó fún wa láyè láti ṣe àtúnṣe àwọn ẹ̀yà ara rẹ̀, ìwọ̀n rẹ̀, àti agbára rẹ̀. Àwọn ríra ọjà púpọ̀ ń jàǹfààní láti inú iye owó taara ilé-iṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ìpele ìfijiṣẹ́ tí a ṣàkóso, àti àwọn ìlà ìṣiṣẹ́ wa tiwa ń ṣe ìdánilójú agbára ìṣiṣẹ́ tó péye. Pẹ̀lú ìbòjú orílẹ̀-èdè, ẹgbẹ́ onímọ̀ ní ń pèsè ọjà ìdádúró kan fún ohun gbogbo láti àpẹẹrẹ ojútùú sí ètò àti ìfijiṣẹ́.
Jọwọ tẹle Qixiang fun awọn imudojuiwọn ati alaye afikun nipa ifihan agbara.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-14-2026

