
Pẹ̀lú ìlọsíwájú àwùjọ, ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé, ìdàgbàsókè ìlú ńlá, àti bí àwọn aráàlú ṣe ń béèrè fún ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, iye àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ti pọ̀ sí i gidigidi, èyí tí ó ti fa àwọn ìṣòro ìrìnnà tó le koko sí i: ìdènà ọkọ̀ àti ìdènà ọkọ̀, ìjàǹbá ọkọ̀ nígbà gbogbo. Ìbàjẹ́ afẹ́fẹ́ àti ariwo pọ̀ sí i, àti pé iṣẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ gbogbogbòò ti dínkù.
Ọ̀nà méjì ló wà láti yanjú ìṣòro yìí. Ọ̀kan ni kíkọ́ ọ̀nà àti kíkọ́ afárá. Ọ̀nà yìí ni ọ̀nà tó tààrà jùlọ láti mú kí àwọn ipò ọkọ̀ ojú irin sunwọ̀n síi, ṣùgbọ́n ó nílò owó púpọ̀, èkejì sì wà nínú ìrìnàjò ojú ọ̀nà tó wà. Lábẹ́ àwọn ipò náà, a ń ṣe ìṣàkóso àti ìtọ́jú ọkọ̀ ojú ọ̀nà láti fún àwọn ọ̀nà tó wà nílẹ̀ ní àǹfààní láti ṣiṣẹ́ dáadáa. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ òtítọ́ ti fi hàn pé ọ̀nà yìí gbéṣẹ́.
Ìṣòro àti onírúurú ìrìnàjò ojú ọ̀nà òde òní sábà máa ń ní í ṣe pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ tàbí ọ̀pọ̀lọpọ̀ tàbí ọgọ́rọ̀ọ̀rún oríta. Nínú ọ̀ràn yìí, ẹnikẹ́ni tó ní ìrírí nínú àwọn ọlọ́pàá ìrìnàjò kò lè ṣe ohunkóhun. Nítorí náà, àwọn ènìyàn ń fiyèsí sí lílo àwọn ọgbọ́n ìmọ̀ sáyẹ́ǹsì tó ti ní ìlọsíwájú fún ìṣàkóso ìrìnàjò, lẹ́yìn náà wọ́n ń gbé ìdàgbàsókè àwọn ọgbọ́n ìṣàkóso ìrìnàjò aládàáṣe lárugẹ. Ní àkókò yìí, àwọn iná ìrìnàjò ṣe pàtàkì gan-an!
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-30-2019
