
Àwọn iná ìrìnnà ni a gbé ka orí ìdènà ọkọ̀ láti ṣàkóso gígùn àwọn iná ìrìnnà ọkọ̀, ṣùgbọ́n báwo ni a ṣe ń wọn dátà yìí? Ní ọ̀rọ̀ mìíràn, kí ni ètò àkókò?
1. Ìwọ̀n ìṣàn kíkún: Lábẹ́ ipò kan pàtó, ìwọ̀n ìṣàn ti ìṣàn ọkọ̀ kan tàbí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọkọ̀ tí ń ṣàn gba oríta ní ipò kíkún fún àkókò ẹyọ kan ni a ṣírò nípa ṣíṣe ìlọ́po ìwọ̀n ìṣàn kíkún pẹ̀lú iye àwọn ohun tí ó ń ṣe àtúnṣe púpọ̀.
2. Ẹgbẹ́ Ọ̀nà: Pínpín ìṣàn ọkọ̀ láàárín àwọn ọ̀nà ìrìnàjò mìíràn yóò di ipò tí ó wà ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì díẹ̀díẹ̀, débi pé ìwọ̀n ẹrù ọkọ̀ ti àwọn ọ̀nà ìrìnàjò mìíràn sún mọ́ ara wọn gan-an. Nítorí náà, àwọn ọ̀nà ìrìnàjò mìíràn wọ̀nyí jẹ́ àpapọ̀ àwọn ọ̀nà ìrìnàjò, èyí tí a sábà máa ń pè ní ẹgbẹ́ ọ̀nà ìrìnàjò. Ní gbogbogbòò, gbogbo àwọn ọ̀nà ìrìnàjò àti àwọn ọ̀nà ìrìnàjò ọ̀tún àti àwọn ọ̀nà ìrìnàjò òsì tí ó tààrà ń para pọ̀ di ẹgbẹ́ ọ̀nà ìrìnàjò kan; nígbà tí àwọn ọ̀nà ìrìnàjò tí ó tààrà sí apá òsì àti àwọn ọ̀nà ìrìnàjò tí ó tààrà sí apá ọ̀tún ń para pọ̀ di ẹgbẹ́ ọ̀nà ìrìnàjò kan.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jun-14-2019
