
Àwọn iná ìrìnàjò jẹ́ apá pàtàkì nínú àwọn àmì ìrìnàjò àti èdè pàtàkì ti ìrìnàjò ojú ọ̀nà. Àwọn iná ìrìnàjò ní àwọn ìmọ́lẹ̀ pupa (tí a kò gbà láyè láti kọjá), àwọn ìmọ́lẹ̀ aláwọ̀ ewé (tí a fi àmì sí fún àṣẹ), àti àwọn ìmọ́lẹ̀ ofeefee (tí a fi àmì sí). A pín sí: àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì ọkọ̀, àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì ọkọ̀ tí kìí ṣe ti ọkọ̀, àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì ìrìnàjò ojú ọ̀nà, àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì ìtọ́sọ́nà, àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì ìmọ́lẹ̀ ìmọ́lẹ̀, àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì ìmọ́lẹ̀ ìmọ́lẹ̀, àwọn ìmọ́lẹ̀ àmì ìrìnàjò ojú ọ̀nà àti ọkọ̀ ojú irin.
Àwọn iná ọ̀nà jẹ́ ẹ̀ka kan lára àwọn ọjà ààbò ọkọ̀. Wọ́n jẹ́ irinṣẹ́ pàtàkì fún mímú kí ìṣàkóso ọkọ̀ ojú ọ̀nà lágbára síi, dín àwọn ìjànbá ọkọ̀ kù, mímú kí lílo ọ̀nà sunwọ̀n síi, àti mímú kí àwọn ipò ọkọ̀ sunwọ̀n síi. Ó yẹ fún àwọn oríta bíi àgbélébùú àti àwòrán T, ẹ̀rọ ìṣàkóso àmì ìrìnnà ọkọ̀ ojú ọ̀nà sì ń ṣàkóso rẹ̀ láti ran àwọn ọkọ̀ àti àwọn tí ń rìnrìn àjò lọ́wọ́ láti kọjá láìléwu àti ní ìtòlẹ́sẹẹsẹ.
Àwọn irú iná ìrìnnà ní pàtàkì jùlọ nínú wọn ni: àwọn iná àmì ọ̀nà afẹ́fẹ́, àwọn iná àmì ìrìnnà tí a lè rìn kiri (bí àpẹẹrẹ, àwọn iná ìrìnnà), àwọn iná àmì ọkọ̀ tí kìí ṣe mọ́tò, àwọn iná àmì ìtọ́sọ́nà, àwọn iná ìrìnnà afẹ́fẹ́, àwọn iná oòrùn, àwọn iná àmì, àti àwọn àgọ́ owó.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jun-16-2019
